PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Bootloaders - Programmers - Debuggers - Emulators

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Bootloaders - Programmers - Debuggers - Emulators Những công cụ cần thiết để lập trình cho PIC/dsPIC

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 09-12-2010, 09:51 PM   #30
nhoczin
Đệ tử 3 túi

:
Trích:
Nguyên văn bởi sonba.electric View Post
anh cho em hoi la.tại sao khi con pic chua kết nối với mấy linh kiện khác thì em nạp được.nhưng khi đã kết nối với mấy linh kiện khác thì mạch nạp lại không nhận biết dc pic.em sai mạch nạp pickit 2 của thiên minh.tại vì pic của em đã hàn dính vô bo luôn rùi.nên không tháo ra đc?anh cho em biết thêm là nêu đã kết nối đc thi áp giửa các chân cua pic là bao nhêu!thank!!!!
Lỗi của bạn nằm ở mạch đích ( target board ) mình nghĩ vậy, nếu không có gì quan trọng bạn có thể upload cái sơ đồ lên đây. Mình đoán có thể là do giữa chân VCC và GND bạn có 1 con tụ hóa khá to ( trước bị lỗi này với GTP nhưng PICKIT2 thì chưa thử ), nên tháo con đó ra hoặc thay = tụ 100nF ( 104), bạn cũng cần kiểm tra lại thứ tự chân nối vào mạch nạp có đúng không, các chân PGC hoặc PGD trên mạch đích có nối ra điều khiển cái gì không ? có bị treo lên VCC qua 1 con trở nào ko ? .... Theo 1 số thiết kế mình đọc đc tại PVN của anh namqn (chẳng hiểu đọc ở chỗ nào, nó được pin lên đầu đấy ) có chỉ ra một số lỗi hay gặp phải khi thiết kế mạch cho PIC bạn nên tham khảo.
nhoczin vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn