PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Bootloaders - Programmers - Debuggers - Emulators

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Bootloaders - Programmers - Debuggers - Emulators Những công cụ cần thiết để lập trình cho PIC/dsPIC

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 22-01-2008, 04:37 PM   #13
NThang
Nhập môn đệ tử

:
Wa, Thế là qua một mấy ngày nghiên cứu cả trình dịch và mạch nạp cung hiểu được về PIC phần nào. Trước tiên em cảm ơn diễn đàn rất nhiều.

Tuy nhiên, phần mạch nạp có một số loại em vẫn chưa dành lắm để có thể tự tin bắt đầu khởi động việc thí nghiệm và thiết kế theo yêu cầu công việc. Vì thế em xin lỗi bac Namqn, Bac F và anh em trong diễn đàn hỏi một số câu hỏi có lẽ hơi cũ mong các bác chỉ giáo:

1. Có nhiều kiểu nạp như I2C, GTP USB, ISP. Trong đó I2C thì theo em nghĩ chỉ dùng cho các ứng dụng đòi hỏi có mạch nạp trên bo thì dùng. Với ISP thì mạch nạp đơn giản hơn, em không thấy phải cần firrmware mà write trực tiếp thì phải. Điều này làm cho mạch nạp đơn giản hơn, dễ chế tạo hơn, nhưng không biết là có đảm bảo chất lượng nạp không? Đồng thời bộ Programmer nào cho phép dùng write kiểu này (Pony Prog, WinPic có hỗ trợ mạch nạp kiểu này không?)?

2. Mạch nạp với GTP USB phải cần firrmware, khó chế tạo hơn, nhưng sẽ rất tối ưu khi dùng vì chỉ cần bộ GTP USB, jack, Chip và thêm chút phụ kiện là nạp với bộ programming băng winpic rất ấn tượng. Tuy nhiên, giá bộ nạp kiểu này của anh F là bao nhiêu? Và chất lượng nạp có đảm bảo không?

Email của em là ngocthang@rotomatik.com hay chienthangthuc@gmail.com. Anh F hay anh Namqn có thể báo giá cho em bộ chuẩn GTP USB và hướng dẫn sử dụng được chư? Em ở hà nội.

Xin chân thành cám ơn diễn đàn.
NThang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn