PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Bootloaders - Programmers - Debuggers - Emulators > Tiny Bootloader

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Tiny Bootloader Mọi vấn đề liên quan tinybootloader sẽ được tổng hợp ở đây.

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 18-03-2008, 08:23 AM   #7
iniesta
Đệ tử 1 túi

:
Mình mới gặp phải 1 rắc rối với tiny bootloader, mong anh Nam và các bạn giúp đỡ :
Mình dùng tiny bootloader với PC ở nhà thì suôn sẻ, ngon lành, nhưng hễ mang đến PC ở trường là chịu chết, không dùng được. Ngoài ra, mình cũng không dùng được tiny bootloader với Laptop.
Cụ thể, lần đầu mình mang đến dùng với PC ở trường, mình nạp được đúng 1 lần rồi sau đó đơ luôn, không nạp được tiếp. Connect cổng COM thì ok, nhưng bị lỗi hoặc là "not found" hoặc là "sending unknown data". Thế là mình mang về nhà, test thử bằng PC ở nhà, thấy cũng ko được nữa. Mình đành phải nạp lại chương trình tiny bootloader cho dsPIC. Sau đó lại dùng ngon lành. Sự thật là cái PC ở trường khá cũ ( Pen III, thiết bị ngoại vi chập chờn, rỉ sét ).
Lần thứ 2 ( là vào buổi sáng hôm qua ), mình lại mang đến trường. Lần này cẩn thận hơn, mình thử trước với máy tính Laptop của bạn mình. Dù vậy, kết quả còn tệ hơn lần đầu : không nạp được lần nào. Ngay ở lần nạp đầu tiên tiny bootloader đã báo lỗi "not found" hoặc "sending unknown data". Connect cổng COM thì vẫn ok. Máy laptop mình dùng lúc đó là IBM T40. Lúc mang về nhà, mình cũng phải nạp lại chương trình tiny bootloader rồi mới dùng được tiếp.
Xin hỏi mọi người nguyên nhân gì dẫn đến hiện tượng trên ?
Cảm ơn nhiều !
iniesta vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn