PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Bootloaders - Programmers - Debuggers - Emulators

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Bootloaders - Programmers - Debuggers - Emulators Những công cụ cần thiết để lập trình cho PIC/dsPIC

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 16-02-2008, 01:45 PM   #10
navy
Đệ tử 2 túi

:
Question

Trích:
Nguyên văn bởi namqn View Post
Bạn xem lại phiên bản của WinPic800 mà bạn đang dùng, phiên bản mới nhất là 3.62a, cũng chỉ tương thích với Windows Vista 32 và Windows Vista 64 ở test mode (tôi cũng không rõ ý của tác giả khi gọi là test mode). Không nên dùng bản Windows mới nhất để lập trình nhúng, vì đa số các công cụ sẽ cần có thời gian để có thể tương thích với hệ điều hành.

Thân,
Cám ơn bác namqn đã quan tâm! Mình dùng Windows Vista 32bit và dùng Winpic800 V3.55 vì khí mua mạch của TMe-Design HCM khuyên dùng V3.55.Mà máy Laptop của mình mua nó nói nếu cài XP SP2 thì nó không hỗ trợ được nhiều phần cứng. Hôm qua nghe lời một bạn trên diễn đàn thử lấy cable của máy in ra ( vì nó to và có chống nhiễu) và cắt bớt đi cũng không được Thế là toi mất cái cable máy in.Hỏi nhà sản suất GTP-USB của mình cũng chỉ nói là cài lại driver. Nhưng có lần mình cũng mượn một laptop cài XP - SP2 cũng không được, một cái laptop cũ khác thì lại được. Sáng nay mình đo điện áp trên cable nguồn USB thì là 5.17VDC.Không biết có giải pháp nào không? Help me!!!Nếu ở VN bác nào thấy có mạch nạp nào thoả mãn máy của mình chỉ cho mình mua mới.Thanks!!!!
navy vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn