PIC Vietnam

Go Back   PIC Vietnam > Microchip PIC > Cơ bản về vi điều khiển và PIC

Tài trợ cho PIC Vietnam
Trang chủ Đăng Kí Hỏi/Ðáp Thành Viên Lịch Bài Trong Ngày Vi điều khiển

Cơ bản về vi điều khiển và PIC Những bài hướng dẫn cơ bản nhất để làm quen với vi điều khiển PIC

Ðiều Chỉnh Xếp Bài
Prev Previous Post   Next Post Next
Old 21-07-2008, 11:00 PM   #26
Macintosh
Đệ tử 3 túi

:
Talking

Trích:
Nguyên văn bởi gong05sk View Post
Hic mấy bác nghĩ rằng em đang ở mức nào mà không thèm chỉ vầy trời. Hướng dẫn cho người chưa biết gì khác với nói chuyện với người đã biết chứ. làm ơn viết dùm em một bài tập nhỏ như em đã ví dụ bên trên để em hình dung ra quá trình xử lý công việc cần làm là như thế nào. mấy bác gợi ý, mấy bác hướng dẫn em có thể nắm đc. nhưng cái quan trọng nhất là viết như thế nào thì em lại không biết. vậy nên mới tha thiết yêu cầu các bác viết ví dụ cụ thể từ A->Z hộ với. nếu là ASM thì làm ơn viết hết nguyên một chương trình. Quả thật là cấu trúc bộ nhớ pic em cũng còn chưa nắm đc. Nếu viết bằng C thì bác sử dụng thư viện nào, viết thêm hàm nào thì làm ơn viết hết ra dùm cái. Thiết nghĩ với một Ví dụ đơn giản như trên thì chương trình có là bao đâu sao các bác cứ khó dễ mãi thế.
Vận động đi chứ!chờ ng khác dọn cỗ sẵn luôn ah.
Vấn đề của u chính là ko chịu đọc những cái người khác đã làm,gì chứ ví dụ thì có một đống! Bạn ông bảo học PIC thì chắc chắn hắn đã copy cho ông cả đống tài liệu rùi,đúng ko.
PWM,tôi đã post thiết lập của tôi đó.tôi đã dùng pic8f4331 để PWM cho 6 động cơ ,chạy rùi,robot cũng đã cất rùi,nên ko cần phải băn khoăn j cả.ông ko chịu làm đó thui!
Macintosh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn   Trả Lời Với Trích Dẫn